✅ SÂN BAY LONG THÀNH sức bật mới khi phát triển Sân Bay Quốc Tế Long Thành

04 tháng 05, 2021

 SÂN BAY LONG THÀNH sức bật mới khi phát triển Sân Bay Quốc Tế Long Thành
Nội dung video về Sân Bay Quốc Tế Long Thành
00:00 - Giới thiệu 
00:30 - Lễ động khởi công Sân bay Long Thành
03:32 - Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc Phát biểu tại buổi lễ
07:37 - Kết thúc video lễ khởi công Sân Bay Quốc Tế Long Thành

 Cảng hàng không quốc tế Long Thành sẽ chính thức được khởi công vào ngày 5/1/2021. Đây là công trình xây dựng hạ tầng đặc biệt được Quốc hội thông qua cả chủ trương đầu tư và báo cáo nghiên cứu khả thi. Đây cũng là công trình nhận được sự quan tâm sâu sát của Thủ tướng Nguyễn Xuân Phúc với các chỉ đạo quyết liệt để triển khai.
 Để khởi công được dự án, ông Cao Tiến Dũng - chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai - cho biết tỉnh đã tăng cường hơn 100 cán bộ xắn tay cùng với huyện Long Thành để làm ngày làm đêm công tác kiểm đếm, đền bù, giải phóng mặt bằng nhằm giải quyết có mặt bằng sạch ở khu vực ưu tiên 1.810ha như chỉ đạo của Thủ tướng. "Với nỗ lực như vậy, chúng tôi đã bàn giao gần 2.600ha đất để triển khai giai đoạn 1 của dự án. Phần còn lại của dự án vẫn đang tiếp tục áp giá và cố gắng chi trả đền bù xong cho người dân trong quý 1-2021" - ông Dũng nói.


Riêng bất động sản công nghiệp trong bán kính 15 km sẽ có bước phát triển đột phá khi các nhà máy có nhu cầu vận chuyển hàng hóa bằng đường không. Bất động sản trong bán kính 30 km của tất cả loại hình cũng sẽ được hưởng lợi.

Trong bán kính 50-70 km, dự án sân bay Long Thành ảnh hưởng trực tiếp đến bất động sản của các địa bàn Vũng Tàu, Bình Dương, Long An. Ngoài ra, trong bán kính 150 km sẽ ảnh hưởng đến hành khách của các sân bay lân cận như Liên Khương, Nha Trang, Cần Thơ.

Theo quy hoạch, sân bay Long Thành có quy mô 5.000 ha, công suất đáp ứng 100 triệu hành khách và 5 triệu tấn hàng hóa mỗi năm.

Ông Vũ Quốc Việt Nam, Giám đốc cao cấp Tập đoàn Đất Xanh, cho rằng hiện tại xuất hiện xu hướng dịch chuyển từ TP.HCM tới Bình Dương và Đồng Nai. Vị trí và kết nối xung quanh thuận lợi nên nhu cầu bất động sản tại khu vực này rất lớn.

“Nhu cầu bất động sản ở TP.HCM tăng liên tục từ năm 2015-2019, từ 2019 đến nay thì cầu quá lớn. Quỹ đất không còn, nguồn cung hiếm do pháp lý chưa hoàn thiện, dẫn đến thiếu nguồn cung, nên người mua để ở, nhà đầu tư bắt đầu lan ra vùng xung quanh”, ông Nam nói.

Trong khi đó, ông Nguyễn Quốc Anh, Phó tổng giám đốc batdongsan.com.vn dẫn số liệu tháng 8/2018, lượng tin về bất động sản khu vực Long Thành ghi nhận 5.000 tin, tháng 10/2019 là 10.000 tin và tháng 10 năm nay đạt 6.000 tin. Từ tháng 6 tới tháng 8 có một số thông tin chưa tốt của thị trường xoay quanh về đất nền nên dẫn đến sự sụt giảm.
-----
 AQua City Đồng Nai
 Đường Hương Lộ 2, Xã. Long Hưng, TP. Biên Hòa, Tỉnh Đồng Nai
 0888 373 777 
 http://bit.ly/AquaCityDongNai
 Youtube : https://youtu.be/bPg7JGbuGGc
-----
Các sản phẩm liên quan:
 BẤT ĐỘNG SẢN NHÀ Ở
 Aqua City Dong Nai : https://novaworld.vip/bang-gia-du-an-aqua-city-dong-nai-novaland.html
 The Grand Manhattan Quận : https://novaworld.vip/bang-gia-du-an-the-grand-manhattan-quan-1-novaland.html
 Sai Gon Broadway : https://novaworld.vip/bang-gia-du-an-saigon-broadway-quan-2-novaland.html
 Palm Marina : https://novaworld.vip/bang-gia-du-an-palm-marina-quan-9-novaland.html
 Victoria Village : https://novaworld.vip/bang-gia-du-an-victoria-village-quan-2-novaland.html
 The Palace Residence : https://novaworld.vip/bang-gia-du-an-the-palace-residence-quan-2.html
 BẤT ĐỘNG SẢN NGHĨ DƯỠNG
 Novaworld Phan Thiết : https://novaworld.vip/bang-gia-du-an-novaworld-phan-thiet-novaland.html
 Novaworld Hồ Tràm : https://novaworld.vip/bang-gia-du-an-novaworld-ho-tram-binh-chau-novaland.html
 Sakura Beach Hồ Tràm : https://novaworld.vip/sakura-beach-novaworld-ho-tram.html
 Novabeach Cam Ranh : https://novaworld.vip/bang-gia-du-an-novabeach-cam-ranh-novaland.html
 Novahills Mũi Né : https://novaworld.vip/bang-gia-du-an-novahills-mui-ne-novaland.html
-----
 Fanpage Facebook : http://bit.ly/FBNovaWorld
 Đăng Ký Kênh: https://bit.ly/VanHocNovaLand
-----

#SanBayLongThanh #SanBayQuocTeLongThanh #BatDongSan #VanHoc
 

 

Cùng chuyên mục

 AQUA CITY | DIỄN VIÊN MIDU VÀ KTS NGUYỄN HỮU VINH "YÊU" AQUA CITY

 AQUA CITY | DIỄN VIÊN MIDU VÀ KTS NGUYỄN HỮU VINH "YÊU" AQUA CITY

✅ Vietnam International Fashion Festival 2020 | NOVALAND GALLERY

✅ Vietnam International Fashion Festival 2020 | NOVALAND GALLERY

✅ NOVAWORLD PHAN THIẾT Nghệ Sĩ nổi tiếng KHÁM PHÁ và CẢM NHẬN dự án

✅ NOVAWORLD PHAN THIẾT Nghệ Sĩ nổi tiếng KHÁM PHÁ và CẢM NHẬN dự án